DKT HARRISON MWAKYEMBE AKABIDHIWA
RIPOTI YA VHAKIKI WA ASASI ZA KIRAIA

M

Waziri wa Katiba na She-
Mhe Dkt Harrison
Mwakyembe ameka-
bidhiwa Ripoti ya uhakiki
ya pamoja kutoka kwa

ria,

Taasisi za Serikali zi-

nazofanya kazi ya usajili
wa Asasi za kiraia pamoja
na utekelezaji wa agizo la
kusitisha asasi zote
kukiuka
sheria na taratibu za usaji-
li, tukio hilo
bidhiano
leo katika ukumbi wa Mi-
kutano wa RITA

Dar es salaam.

zitakazobainika

la maka-
limefanyika hii

Jijini
Kwa upande wa RITA

Afisa  Mtendaji
Mkuu, Bi. Emmy Hudson

Kaimu

amesema kuwa Wakala
ulichukua hatua mbalim-
bali kusitisha
kwa muda wa usajili wa

ikiwemo

Bodi za wadhamini ,kutoa
tangazo la kuwataka wad-
hamini kuhuisha taarifa
zao pamoja na kuingiza
taarifa kwenye mfumo wa
kielectroniki(kanzi data ya
RITA)
kutembelea Bodi za wad-
katika  Wilaya

mbalimbali.

sambamba na

hamini

Matokeo ya utekelezaji
wa zoezi hilo kwa RITA
lililodumu kwa miezi mi-
tatu na kusema kuwa
jumla ya bodi za wad-
hamini 1944 kati ya 5262
zilizosajiliwa  ziliwasilisha
taarifa zao kwa njia mba-
limbali ikiwemo barua
pepe na wengine kufika

ofisini.
Jumla ya Taasisi 180 zime-

kwisha pelekwa kwenye
gazeti la Serikali kwa ajili
ya kuchapishwa ili
kuzitangaza kufutwa
rasmi kwa mujibu wa
sheria ambapo mwisho
wa mwezi Agosti mwa-
ka huu taasisi zilizofutwa
zitatangazwa kwenye

vyombo vya habari.

Hata hivyo zoezi hilo
litakuwa endelevu kwa
Wakala kutembelea na
kukagua Taasisi zilizosaji-
liwa na kuendelea kutoa
Elimu ya Udhamini kwa
wananchi na kuhamasi-
sha Taasisi zinazomiliki
mali bila kusajili Bodi za
Wadhamini kujitokeza ili
ziweze kusajiliwa kwa

mujibu wa sheria.

Naye kaimu Msajili wa
Asasi za Kidini na Kiraia
kutoka Wizara ya Mam-
bo ya ndani ya Nchi Bi
Marline Komba ames-
ema kwa kipindi cha
mwaka 2016 wamefani-
kiwa kuchambua Asasi za
Kiraia zipatazo 3000 na
kubaini dosari mbalimbali
zikiwemo  kutohuishwa
taarifa na kubainisha ma-
jukumu yao na hivyo
Wizara kuamua itafuta
orodha hiyo katika dafta-
ri la Msajili na kubakia na
Asasi 11500 ambapo
uhakiki bado unaendelea
na zitakazobainika
zitawekwa katika orodha

ya kuzifuta.

Kwa upande wake Mku-
rugenzi Msaidizi wa ma-
shirika yasiyo vya
Kiserikali kutoka Wizara
ya Afya Maendeleo ya

Jamii, Jinsia

Woazee na Watoto Bw

Baraka Leonard amesema
Wizara yao imesajili zaidi
ya Mashirika 2000
ingawaje taarifa zinaonesha
yapo Mashirika yanayojiita
NGO’S ambayo yanafanya
kazi bila ya kusajiliwa na
hivyo vitachukuliwa hatua
za kisheria.

Ripoti ya uchambuzi na
uhakiki iliyowasilishwa
imebaini kuwepo kwa mi-
ingiliano ya taratibu za
usajili kupitia Taasisi moja
hadi nyingine kutokana na
masharti ya kisheria ,hatua
za usajili kutokamilishwa
katika Taasisi moja kuna-
kotokana na matakwa ya
kisheria kwa maana ya
usajili  katika baadhi ya
asasi ili uweze kukamilika
ni lazima kupitia katika
Taasisi zaidi ya moja,
vilevile kukosekana kwa
mfumo wa kisheria
unaozitaka Taasisi  zi-
nazofanya usajili  ku-
badilishana taarifa na
Taasisi nyingine za Serikali

kuhusu masuala ya usajili

na vilevile Taasisi zinazofanya
usajili zipo Jijini Dar es sa-
laam pekee na hivyo kuwa
mbali na Asasi za kiraia ku-
nakopelekea kushindwa kwa
usimamizi na ufuatiliaji wa
utekelezaji wa majukumu ya
Asasi hizo.

Zoezi la uhakiki na ukaguzi
wa Bodi ya Wadhamini za
Asasi/Taasisi za kiraia lilianza
Machi
agizo aliolitoa Mhe Woaziri wa
Katiba na sharia DKT Harri-

son Mwakyembe na kutaka

mwezi mwaka huu

kutekelezwa ndani ya miezi
mitatu kwa lengo la kubaini
Asasi za Kiraia zinazowajibika
na zile hewa ili kuchukuliwa
hatua za kisheria, baadhi ya

Taasisi hizo zilizoagizwa
kufanya uhakiki ni RITA,
BRELA, Wizara ya Afya

Maendeleo ya Jamii, Jinsia
Woazee na Watoto na Wiza-
ra ya Mambo ya ndani ya
Nchi .

Waziri wa Katiba na Sheria Mhe Harrison Mwakyembe akikabidhiwa
taarifa ya pamoja ya Taasisi za Serikali zinazojishughulisha na masuala ya
usajili wa Asasi za kiraia kutoka kwa naibu Katibu Mkuu wa Wizara hiyo
Bw Amon Mpanju wakati wa mkutano na Waandishi wa habari Hii leo
katika ukumbi wa Mikutano wa RITA Jijini Dar es salaam.
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Kaimu Afisa Mtendaji Mkuu wa RITA Bi Emmy Hudson akiwasilisha taarifa ya utekelezaji wa agizo la
kuhakiki Miunganisho ya Wadhamini katika asasi za kiraia, katikati ni Waziri wa Katiba na Sheria Mhe
Harrison Mwakyembe anayefuata kulia kwake ni Naibu Katibu Mkuu wa wizara hiyo Bw Amon Mpaniju.

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
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kaimu Msajili wa Asasi za Kidini na Kiraia kutoka Wizara ya Mambo ya ndani ya Nchi Bi Marline Komba
akiwasilisha muktasari wa ripoti ya Wizara yake.




PICHA NA MATUKIO Page 3

and effective
1, insolvency and
| service provider

high quality

1, insolvency and
) services
contribute
justice in T4

Mkurugenzi Msaidizi wa mashirika yasiyo ya Kiserikali kutoka Wizara ya Afya Maendeleo ya Jamii, jinsia
Wazee na Watoto Bw Baraka Leonard akiwasilisha ripoti ya Wizara yake.
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Waandishi wa Habari kutoka vyombo mbalimbali wakifuatilia utangulizi wa ripoti iliyowasilihwa na Mku-
rugenzi wa ldara ya Katiba na Ufuatiliaji wa Haki Bw Patience Ntwina.
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Dira

RITA kuwa chon
ufanisi katika utc
za Usajili Ufilisi n
nchini.

Dhima

usimamia haki k

enye ufanisi wa
himu za maisk

Hlisi na Udhamir

Shika maendeleo

Mkurugenzi wa ldara ya Katiba na Ufuatiliaji Haki Bw Patience Ntwina wa kwanza kulia akiwasilisha kwa
ufupi maeneo yaliyobainika kuwa ni kikwazo katika usajili wa Asasi za Kiraia, wakatikati ni Waziri wa Katiba
na Sheria Mhe Harrison Mwakyembe na kushoto ni Naibu Katibu Mkuu wa wizara hiyo Bw Amon Mpaniju.
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Dir

RITA kuwa chon chen
ufanisi katika ut wa ht
za Usaijili Ufilisi 1 dhan
nchini.

Dhima

Kusimamighak usim
wenye 4 9?. - « 1bL_1kL
muhir #ha ya bine
Ufilisi 3 ini ili kuchi
: Saa. Taifa.
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Waziri wa Katiba na Sheria Mhe Harrison Mwakyembe akitoa ufafanuzi kwa Waandishi wa habari katika
mkutano wa kupokea ripoti kutoka kwa Taasisi za Serikali zinazofanya usajili wa Asasi za kiraia hii leo Jijini
Dar es salaam, Kulia kwake ni Naibu Katibu Mkuu wa wizara hiyo Bw Amon Mpanju na kushoto kwake ni
Mkurugenzi wa ldara ya Katiba na Ufuatiliaji Haki Bw Patience Ntwina.




